
VIGEZO VYA USHIRIKI WA TUZO ZA FILAMU KWA MWAKA 2022  

a) Hakuna malipo yoyote yatakayotozwa kwa ajili ya kushiriki Tuzo hizi.  

b) Filamu ambazo zitawasilishwa lazima ziwe kazi halali za wahusika na hazitakiuka 

hakimiliki yoyote au haki zingine za watu wengine.  

c) Washiriki watahitajika kutoa nakala ya hati zozote zifuatazo za kitambulisho: 

leseni ya udereva, kadi ya usajili wa kupiga kura, kadi ya kitambulisho cha Taifa 

au hati ya kusafiria (pasipoti).  

d) Washiriki watatakiwa kukubali kwamba wamepata ruhusa zote zinazohitajika 

kuhusu muziki, sauti   au picha zilizowasilishwa kwenye Filamu.  

e) Filamu yoyote itakayokiuka Sheria za hakimiliki itaondolewa moja kwa moja 

kwenye kinyang’anyiro.  

f) Washiriki wanaweza kutuma Filamu zaidi ya moja. lakini, itatakiwa kuwasilisha 

fomu tofauti kwa kila Filamu.  

g) Filamu zinaweza kuwa ya kimya au na mazungumzo ya sauti.  

h) Wasilisha vielelezo vya uthibitisho kwa Filamu zinazomilikiwa na zaidi ya mhusika 

mmoja au kusimamiwa na mtu mwingine mbali na mwasilishaji.  

i) Kamati ya Tuzo ina haki kamili ya kuhakiki maudhui ya Filamu kwa kuzingatia 

Kanuni za Filamu na Michezo ya Kuigiza Mwaka 2020.  

j) Hakuna kazi au Mshiriki atakayebaguliwa au kupendelewa kutokana na nchi yake 

ya asili, lugha, umri, rangi, elimu, jinsia, itikadi na rasilimali zake za kiuchumi.  

k) Uteuzi wa Filamu utafanywa na Kamati ya Tuzo kupitia majaji na uamuzi wao 

utakuwa wa mwisho.  

l) Gharama za usafirishaji wa Filamu yoyote zinapaswa kubebwa na washiriki.  

Tamasha halitawajibika kwa chochote kitakachoharibika wakati wa usafirishaji.  
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m) Kamati ya Tuzo ina haki ya kufanya mabadiliko yoyote muhimu katika kanuni au 

upangaji wa ratiba. Watengenezaji wa Filamu/Mshiriki anatarajiwa kutoa 

mawasiliano halisi kwa Kamati. Kukosa kufanya hivyo, kunaweza kusababisha 

kutostahiki wakati wowote katika mchakato wa uamuzi, pamoja na kubatilisha 

hadhi ya uteuzi rasmi. Kamati itawasiliana tu na mtu ambaye aliwasilisha Filamu 

yake kwenye Tamasha au atakayetambulishwa na aliyewasilisha Filamu.  

n) Filamu hazitaruhusiwa kutolewa kwenye uhakiki, mara tu uteuzi / ushiriki wake 

utakapothibitishwa na Kamati katika mchakato wa uhakiki wa Tuzo za Filamu.  

o) Kamati ina haki ya kutumia maudhui ya Filamu katika Matangazo ikiwa ni pamoja 

na yale yatakayohusisha zoezi la upigaji kura.  

p) Tamasha lina haki ya kutumia sehemu ya Maudhui ya Filamu zilizowasilishwa kwa 

lengo la kutangaza Filamu.   

q) Nchi ya uzalishaji    

1. Kazi ya Kitanzania  

2. Mtayarishaji Mtanzania  

  

r) Fomati ya faili itakayowasilishwa ni: azimio la HD, ikiwezekana katika muundo wa  

MP4, MOV na  

s) Aina zilizokubalika zote.  

  

t) Wasilisha nakala laini ya picha inayoonyesha Washiriki katika kila kipengele. 

Picha ionyeshe sura yake halisi  

u) Filamu zitakazopokelewa ni zile zilizozalishwa/ Kutengenezwa kuanzia 01 

Januari, 2021 mpaka 01 Julai, 2022.    

v) Kufungwa kwa uwasilishaji wa Filamu ni tarehe 30 Oktoba, 2022.  
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